Friday, December 1, 2023
Homeஅம்மன் ஆலயங்கள்எப்போதும் வியர்க்கும் அதிசய அம்மன் பற்றி தெரியுமா உங்களுக்கு?

எப்போதும் வியர்க்கும் அதிசய அம்மன் பற்றி தெரியுமா உங்களுக்கு?

ASTRO SIVA

google news astrosiva

- Advertisement -

அதிசய அம்மன்

தேனி மாவட்டத்தின் பாரம்பரிய கிராமம் சின்னமனூர். அரசி ராணிமங்கம்மாளின் காவலராகப் பணியாற்றிய திரு.சின்னமனைக்கர் நினைவாக சின்னமனூர் எனப் பெயரிடப்பட்டுள்ளது. ஆரம்பத்தில் சின்னமனைக்கனூர் என்று அழைக்கப்பட்டு சில வருடங்கள் கழித்து சின்னமனூர் என்று மாறியது. சின்னமனூர் தேனி நகரத்திலிருந்து 22 கிமீ தொலைவில் உள்ளது. மற்றும் முந்தைய மன்னர் காலத்தில் கட்டப்பட்ட ஏராளமான பாரம்பரிய கோயில்கள் உள்ளன.

சின்னமனூர் ‘சிவகாமியம்மன்’ கோயில் செப்புக் கல்வெட்டுகளுக்குப் புகழ் பெற்றது. இன்னும் அந்த செப்புக் கல்வெட்டுகள் இங்கிலாந்து அருங்காட்சியகத்தில் வைக்கப்பட்டுள்ளன. மதுரை மன்னர் ராஜ சிம்மேஸ்வரன் சின்னமனூருக்கு வரும் அவர் சிவ பக்தர். ஒரு பால்காரர் வழக்கமாக அரண்மனைக்கு பால் பரிமாறச் செல்கிறார், ஒரு நாள் அவரது வாகனம் வழியில் ஒரு வேரில் விழுந்தது, பால் முழுவதும் வேரில் ஊற்றப்பட்டது. தொடர்ந்து 3 நாட்களாக இதுதான் நடந்தது.

எனவே வேரை வெட்ட முடிவு செய்து அதன் மேல் கோடாரியை வைத்தார். அங்கு அவர் இயற்கைக்கு மாறான ஒன்றைக் கண்டார், அதன் பிறகு வேரின் மீது வானத்திலிருந்து ஒரு ஒளிரும் ஒளி தோன்றியது. இதை அறிந்த மன்னர் ராஜ சிம்மேஸ்வரன், வழக்கம் போல் இது சிவபெருமானின் சடங்கு நாடகம் என்று கண்டார். ஆனால் வேரை அடித்ததால் சிவபெருமான் ருத்ரமூர்த்தியாக மாறுகிறார். மன்னன் ராஜா சிம்மேஸ்வரன் சிவபெருமானை சாந்தி ஸ்தானமாக இருக்குமாறு வேண்டினார்.

சிவபெருமான் சாதாரணமாகி, மன்னன் ராஜ சிம்மேஸ்வரனின் உயரத்தில் லிங்கமாக பிரதிஷ்டை செய்தார். மன்னன் சிவபெருமானை வழிபடுவதில் மகிழ்ச்சி அடைந்தான், அதனால் அவர் அளித்த லிங்கத்தை இறுக்கமாக அணைத்துக்கொண்டார். இன்னும் நீங்கள் அந்த படைப்புகளை பார்க்க முடியும். இக்கோயில் “பூலாண்டேஸ்வரர் சிவகாமி அம்மன் கோவில்” என்று அழைக்கப்படுகிறது. சிவபெருமான் ராஜா சிம்மேஸ்வர், பால் கொண்ட நாதர் (பால் கொண்ட நாதர்) என அழைக்கப்படுகிறார்.

மேலும் சில பெயர்களும் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. சிவபெருமானுடன் இங்கு வீற்றிருக்கும் பார்வதிதேவி அம்மன் அன்னை சிவகாமி அம்மன் என்று அழைக்கப்படுகிறார். இந்த பாரம்பரிய கோவிலுக்கு சென்று வாருங்கள். சிவபக்தர் மீதுள்ள தூய்மையான அன்பைப் பற்றி அறிய, வேறு எந்த மாநிலமும் செல்ல வேண்டிய அவசியமில்லை, இங்கும் அருகில் உள்ள தென்கலகஸ்தி, வீரபாண்டி கௌமாரியம்மன் என்றழைக்கப்படும் காளத்தீஸ்வரர் கோயிலுக்குச் செல்லலாம். சுருளி நீர்வீழ்ச்சி பல ஆன்மீக ஈர்ப்புகளும் இங்கு உள்ளன.

வியர்க்கும் அம்மன்

இந்த ஆலயத்தில் அமர்ந்திருக்கும் அம்பாளின் திருநாமம் ‘சிவகாமி அம்மன்’ என்பதாகும்.

இங்கு இருக்கும் அம்மனுக்கு முகம் எப்பொழுதும் வியர்த்து கொண்டே இருக்கிறது. அர்ச்சகர்கள் எவ்வளவோ தடவை அம்மனுக்கு அலங்காரம் செய்தாலும் முகம் மட்டும் வேர்த்த படியே இருப்பது அதிசயம்.

அளவுக்கு அளவான லிங்க காட்சி

பார்க்கிறவர்களின் பார்வை எந்த அளவுக்கு உயரமோ அதே அளவுக்கு உயரமாக லிங்கம் காட்சி தரும் அதிசயத்தை காணலாம்.இவ்வூரில் பிறப்பவர்களுக்கு முக்தி தரும் சிறப்புடைய ‘சிவ தலம்’ .லிங்கம் வெட்டு பட்ட நிலையில் உள்ளது. 

மன்னன் ஆலிங்கனம் செய்த அடையாளமாக இப்போதும் லிங்கத்தின் மீது மன்னனின் மார்பு கவச தடம் இருக்கிறது.

அதிசய அம்மன்

கல்லாக மாறும் எலும்புகள்

இவ்வூரில் இறப்பவர்களின் எலும்புகள் சுரபி நதியில் விழுந்தால் கல்லாக மாறிவிடும் என்ற ஐதீகம் உள்ளது.

பூ நடுவில் லிங்கம்

இங்குள்ள மரத்தில் நாகலிங்க பூ இருக்கிறது.இப்பூவில் நடுவில் லிங்கம் போன்றும்,அதற்கு ஆதிசேஷன் போல் குடையாக லிங்கதின் மீது இருப்பதும் அதிசயமாக உள்ளது..

image 12 எப்போதும் வியர்க்கும் அதிசய அம்மன் பற்றி தெரியுமா உங்களுக்கு?

கோவில் இருப்பிடம் :

- Advertisement -
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular