Saturday, April 20, 2024
Homeகோவில் ரகசியங்கள்திருப்பதி ஏழுமலையான் கோவில் பற்றிய ஆச்சர்யமூட்டும் தகவல்கள் !!!

திருப்பதி ஏழுமலையான் கோவில் பற்றிய ஆச்சர்யமூட்டும் தகவல்கள் !!!

பராசரஹோரை படி கணிக்கப்பட்ட 265 பக்க ஜாதக அறிக்கை -Rs.101/-

மேலும் விரிவான தகவலுக்கு கீழே உள்ள பட்டனை தொடவும்

google news astrosiva

திருப்பதி கோவிலின் ஏடுகளிலிருந்து எடுக்க பட்ட அதிசயங்கள்!!!

‘லட்டு’ என்றால் நம் நினைவுக்கு வருவது திருப்பதிதான்.வாழ்க்கையில் பல திருப்பங்களை தரும் தலமாக திருப்பதி கோவில் ஏடுகளில் இருந்து எடுக்கபட்ட அதிசய தகவல்கள்.

தெய்வ சிலைகள் பொதுவாக கருங்கல்லில்தான் செதுக்க பட்டிருக்கும் .ஆனால் இச்சிலையில் சிற்பியின் உளி பட்ட எவ்விதமான அடையாளத்தையும் வெங்கடாஜலபதி சிலையில் காண முடியாது.அதுமட்டுமல்ல சிலையில் வடிக்க பட்டுள்ள நெற்றிசுட்டி ,காதணிகள் ,புருவங்கள் ,நாகபரணங்கள் எல்லாம் நகை போல பளபளப்பாக மின்னுகின்றன ..

திருமலை 3000 அடி உயரத்தில் உள்ள குளிர் பிரதேசம் ,இருந்தாலும் அதிகாலை 4.30 மணிக்கு குளிர்ந்த நீரால் அபிஷேகம் செய்யும் போது ,பெருமாளுக்கு வியர்த்து விடும் ,பீதாம்பரத்தால்  அந்த வியர்வையை ஒற்றி எடுப்பார்கள் .ஏனெனில் ஏழுமலையான் சிலை எப்போதும் 110 டிகிரி பாரன்ஹீட் வெப்பதிலேயே இருக்கும் .இது ஒரு அதிசயம் தானே 

ஒவ்வொரு வியாழக்கிழமையும் ,ஏழுமலையானுக்கு அபிஷேகம் செய்வதற்கு முன்னதாக நகைகளை களைவார் .அப்போது ஏழுமலையானின் ஆபரணங்கள் சூடாக கொதிப்பதை உணர்கின்றனர் ..

திருப்பதி கோவில்

ஏழுமலையானுக்கு ஒரு புதிய மண்சட்டியிலேயே  பிரசாதம்  படைப்பார்.தயிர் சாதம் தவிர வேறு எந்த நைவேத்தியமும் ,கர்ப்பகிரகத்திற்கு  முன்னுள்ள குலசேககர படியை தாண்டுவதில்லை 

பெருமாளுக்கு உடுப்பு மிகவும் பிரத்யேகமாக தயாரிக்கப்படுகிறது .ஒரு முழம் நீளமும் ஆறு கிலோ எடையும் கொண்ட பட்டுப்புடவை பீதாம்பரமே இவருக்குரிய ஆடையாக திகழ்கிறது .இந்த ஆடைக்கு மேல் சாத்து வஸ்திரம் என்று பெயர் .வெள்ளியன்று மட்டுமே இதை அணுவிக்க முடியும் .

ஏழுமலையானின் அபிஷேகத்திற்காக ஸ்பெயினில் இருந்து குங்குமப்பூ ,நேபாளத்தில் இருந்து கஸ்தூரி ,சீனாவில் இருந்து புனுகு ,பாரீசில் இருந்து வாசனை திரவியங்கள் வருகின்றன. ஒரு தங்கத் தாம்பாளத்தில் சந்தனத்தோடு கரைக்கப்பட்டு அபிஷேகம் செய்யப்படும் .

பெருமாளுக்கு உரிய ரோஜாப்பூக்கள் ஐரோப்பாவில் உள்ள ஆம்ஸ்டர்டாமில் இருந்து விமானத்தில் கொண்டு வரப்படுகின்றன .சீனாவில் இருந்து கற்பூரம் ,அகில் ,சந்தனம் ,அம்பர், தக்கோலம் ,லவங்கம் ,குங்குமம் ,தாமலம் ,நிரியாசம் ,போன்ற வாசனை பொருட்கள் கொண்டு வரப்படுகின்றன.

திருப்பதி கோவில்

ஏழுமலையான் சாற்றியிருக்கும் சாளக்கிராம தங்கமாலை 12 கிலோ எடை கொண்டது .இதை 3 அர்ச்சகர்கள் சேர்ந்து தான் சாற்ற முடியும் .சூரிய கடாரியின் எடை 5 கிலோ .ஒற்றைக்கல் நீலம் மட்டும் 100கோடி மதிப்பு கொண்டது உலகிலேயே இதைபோன்ற நீலக்கல் வேறு கிடையாது.

மராட்டிய மன்னர் ராகோஜி பொன்சலே மிகப்பெரிய எமரால்ட் பச்சை கல்லை பெருமாளுக்குகாணிக்கையாகியுள்ளர்.இப்பதக்கம் இவருடைய பெயரிலேயே அழைக்கபடுகிறது .

அபிஷேகம் மற்றும் அலங்காரம் செய்வதர்கான வெள்ளி வெங்கடாஜலபதி விக்ரகம் 966ம் ஆண்டில் செய்யப்பட்டதாகும் .பல்லவ மன்னன் சக்திவிடங்கனின் மனைவி காடவன் பெருந்தேவி இந்த விக்ரகத்குரிய நகைகளை தந்துள்ளார் 

அபிஷேகத்தின்போது  ஏழுமலையான் தன்னுடைய மூன்றாவது கண்ணை திறக்கிறார் என்றொரு ஐதீகம் உள்ளது .திருமலையில் ஏழுமலையான் எவ்விதமான ஆயுதமும் பிடிக்காமல் நிராயுதபாணியாக சேவை செய்கிறார்.

திருப்பதி அலமேல்மங்கைக்குரிய ஆடை கத்வால் என்னும் ஊரில் பருத்தியில் தயாரிக்கபடுகிறது .செஞ்சு இனத்தை சேர்ந்த நெசவாளர்கள் இதை பயபக்தியுடன் நெய்கிறார்கள்.

1180 கல்வெட்டுகள் இங்கு உள்ளன .இதில் 1130 கல்வெட்டுகள் தமிழ் மொழியிலும் ,50 கல்வெட்டுகள் தெலுங்கு மற்றும் கன்னடமொழியிலும் அமைந்துள்ளது..

ASTROSIVA Whatsapp சேனலில் இணைய

வாட்ஸ் ஆப் சேனல் மூலமாக இணையும் போது உங்களது தொலைபேசி எண் யாருக்கும் தெரியாது .

பராசரஹோரை படி கணிக்கப்பட்ட 265 பக்க ஜாதக அறிக்கை -Rs.101/-

மேலும் விரிவான தகவலுக்கு கீழே உள்ள பட்டனை தொடவும்

RELATED ARTICLES

கட்டுரை வகைகள்

இன்றைய ராசி பலன்519அடிப்படை ஜோதிடம்184இன்றைய பஞ்சாங்கம்165ஜோதிட குறிப்புகள்159ஜோதிட தொடர்101ஆன்மிக தகவல்93குரு பெயர்ச்சி பலன்கள்64அம்மன் ஆலயங்கள்62108 திவ்ய தேசம்53பரிகாரங்கள்32நட்சத்திர ரகசியங்கள்30சக்தி தரும் மந்திரங்கள்28சனி பெயர்ச்சி பலன்கள்25சிவன் ஆலயங்கள்20கோவில் ரகசியங்கள்20ராசிபலன்19மலையாள மாந்திரீக மந்திரங்கள்19தசா புத்தி பலன்கள்19தோஷங்களும்-பரிகாரமும்18அற்புத ஆலயங்கள்18சுபகிருது வருட பலன்கள்13புத்தாண்டு பலன்கள்-202213குரோதி வருட பலன்கள் 202413சனி பெயர்ச்சி நட்சத்திர பலன்கள்13சோபகிருது வருட பலன்கள்13வாக்கிய சனி பெயர்ச்சி பலன்கள் -2023-202613ராகு கேது பெயர்ச்சி பலன்கள்-2023-202513ராகு கேது பெயர்ச்சி பலன்கள் - 2022-202313ராகு கேது பெயர்ச்சி பலன்கள் - 2020-202213பிலவ வருட புத்தாண்டு பலன்கள்12ஆங்கில புத்தாண்டு பலன்கள்-202412ஆங்கில புத்தாண்டு பலன்கள்-202312நவராத்திரி பூஜை10பெருமாள் ஆலயங்கள்8Gem Stone8கருட புராணம்7திருமண பொருத்தம்7தேவாரத் திருத்தலங்கள்7முருகன் ஆலயங்கள்6சித்தர்கள்5தை மாதம்5தினம் ஒரு திருவாசகம்3ஜோதிட கருத்து கணிப்பு3வாஸ்து மர்மங்கள்2புரட்டாசி மாத ராசி பலன்கள்2ஆவணி மாத ராசி பலன்கள்2Navagraha temples2மார்கழி மாத ராசி பலன்கள்-20232மார்ச் மாத ராசி பலன் 20241பங்குனி மாத ராசி பலன்கள் -20241ஜோதிட மென்பொருள்1ஆலயங்கள்1horoscope1ஐப்பசி மாத ராசி பலன்கள்-20231தை மாத பலன்கள்1பங்குனி மாத ராசி பலன்கள்1மாசி மாத பலன்கள்1ஏப்ரல் மாத ராசிபலன்கள்-20241

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular