Monday, February 26, 2024
Homeஅற்புத ஆலயங்கள்கல்வியில் சிறந்து விளங்க -அருள்மிகு ஏழுத்தறிநாதர் திருக்கோவில்

கல்வியில் சிறந்து விளங்க -அருள்மிகு ஏழுத்தறிநாதர் திருக்கோவில்

பராசரஹோரை படி கணிக்கப்பட்ட 265 பக்க ஜாதக அறிக்கை -Rs.101/-

மேலும் விரிவான தகவலுக்கு கீழே உள்ள பட்டனை தொடவும்

google news astrosiva

கல்வியில் சிறந்து விளங்க –அருள்மிகு ஏழுத்தறிநாதர் திருக்கோவில்

 
காவிரி வடகரைத் தலங்கள் வரிசையில் 45 வது தலமாக விளங்கும் திருஇன்னம்பார்  குழந்தைகளுக்கு சிறு வயதில் பள்ளியில் சேர்ப்பதற்கு முன் வித்தியாரம்பம் செய்யவும், மாணவர்கள் கல்வியில் சிறந்து விளங்க வழிபடவேண்டிய தலமாகவும் விளங்குகிறது.
 
 
 இறைவன் பெயர்: எழுத்தறிநாதர் ,ஐராவதேஸ்வரர்
 இறைவி பெயர்: சுந்தராம்பிகை ,சவுந்தரநாயகி 
 
இத்தலத்திற்கு  திருநாவுக்கரசர் பதிகம்4 திருஞானசம்பந்தர் பதிகம் ஒன்று என ஐந்து பதிகங்கள் உள்ளன.
 
 தேவேந்திரனின் வாகனமான ஐராவதம் என்ற வெள்ளை யானை இங்குள்ள தடாகத்தில் நீராடி இறைவனை வழிபட்டு தன் சாபத்தை போக்கி கொண்டதால் இங்குள்ள தீர்த்தம் ஐராவத தீர்த்தம் என்றும், இறைவன் ஐராவதேஸ்வரர் என்றும் அழைக்கப்படுகிறார்.
 
 அகஸ்திய முனிவர் இத்தல இறைவனிடம் தமிழ் இலக்கணம் பெற்றதாக தலபுராணம் கூறுகிறது. மேலும் இப்பகுதியை ஆண்டுவந்த மன்னன் இடம் கணக்காளராக  ஆக பணியாற்றி வந்தவர் சுதஸ்மன்  என்ற ஆதி சைவர்.கோயில் கட்டுமானப் பணிகளை மேற்பார்வை செய்து வந்த இவரிடம் அரசன்  ஒருமுறை வரவு செலவு கணக்குகளை பற்றி விசாரித்தான்.
 
அரசரிடம் கணக்கை ஒப்படைத்தார் சுதஸ்மன்  கணக்கில் அரசருக்கு ஐயம் ஏற்பட்டது.தன் மீது வீண்பழி வரும் என்று கவலைப்பட்ட சுதஸ்மன்  இத்தல இறைவனிடம் வேண்டினார்.ஈசன் ,சுதஸ்மன் உருவில் மன்னரிடம் சென்று அவருக்கு கணக்கில் ஏற்பட்ட ஐயத்தை போக்கினார்.
அதனாலேயே இத்தல இறைவனுக்கு எழுத்தறிநாதர் என்ற பெயரும் ஏற்பட்டது.
 
Ezhuthari Nathar Shiva Temple
 
காவிரியின் வடகரையில் உள்ள இத்தலம் ஒரு பாஸ்கர ஷேத்ரம் ஆக விளங்குகிறது.அம்பர் என்றால் ஆகாயத்தை குறிக்கும் ஆகாயத்தின் வரும் சூரியன் இழந்த தன் ஆற்றலைப் பெற வேண்டி இத்தல இறைவனை பூஜித்தான் சூரியன் பூஜித்ததால் இத்தலம் இன்னம்பர் என்று பெயர் பெற்றது.
 
பங்குனி மாதம் 13,14,15 தேதிகளில் சூரிய ஒளி காலையில் சிவலிங்கத் திருமேனி மீது படுகிறது .இதனை சூரிய பூஜை என்று பக்தர்கள் கொண்டாடுகின்றனர்.
 
அம்பாளின் பெயர் நித்தியகல்யாணி என்கிற சவுந்தரநாயகி இறைவன் சந்நிதி விமானம்கஜப்பிரஷ்ட  அமைப்பு உடையது.
 
 இத்தலத்திற்கு சென்று வழிபட்டு வருவது கல்வியில் மென்மேலும் சிறப்பிக்க இத்தல இறைவன் அருள்புரிவார்.

ஆலய முகவரி:

அருள்மிகு ஏழுத்தறிநாதர் திருக்கோவில் ,
இன்னம்பர் ,
இன்னம்பர் அஞ்சல் ,
கும்பகோணம் வட்டம் 
தஞ்சை மாவட்டம் -612303 
 

Google Map: 

ASTROSIVA Whatsapp சேனலில் இணைய

வாட்ஸ் ஆப் சேனல் மூலமாக இணையும் போது உங்களது தொலைபேசி எண் யாருக்கும் தெரியாது .

பராசரஹோரை படி கணிக்கப்பட்ட 265 பக்க ஜாதக அறிக்கை -Rs.101/-

மேலும் விரிவான தகவலுக்கு கீழே உள்ள பட்டனை தொடவும்

RELATED ARTICLES

கட்டுரை வகைகள்

இன்றைய ராசி பலன்512அடிப்படை ஜோதிடம்183இன்றைய பஞ்சாங்கம்164ஜோதிட குறிப்புகள்158ஜோதிட தொடர்99ஆன்மிக தகவல்91அம்மன் ஆலயங்கள்62குரு பெயர்ச்சி பலன்கள்53108 திவ்ய தேசம்50பரிகாரங்கள்32நட்சத்திர ரகசியங்கள்30சக்தி தரும் மந்திரங்கள்28சனி பெயர்ச்சி பலன்கள்25கோவில் ரகசியங்கள்20சிவன் ஆலயங்கள்20மலையாள மாந்திரீக மந்திரங்கள்19தசா புத்தி பலன்கள்19தோஷங்களும்-பரிகாரமும்18ராசிபலன்18அற்புத ஆலயங்கள்18வாக்கிய சனி பெயர்ச்சி பலன்கள் -2023-202613சனி பெயர்ச்சி நட்சத்திர பலன்கள்13சோபகிருது வருட பலன்கள்13ராகு கேது பெயர்ச்சி பலன்கள்-2023-202513ராகு கேது பெயர்ச்சி பலன்கள் - 2022-202313ராகு கேது பெயர்ச்சி பலன்கள் - 2020-202213புத்தாண்டு பலன்கள்-202213சுபகிருது வருட பலன்கள்13ஆங்கில புத்தாண்டு பலன்கள்-202412பிலவ வருட புத்தாண்டு பலன்கள்12ஆங்கில புத்தாண்டு பலன்கள்-202312நவராத்திரி பூஜை10Gem Stone8பெருமாள் ஆலயங்கள்8தேவாரத் திருத்தலங்கள்7கருட புராணம்7திருமண பொருத்தம்7முருகன் ஆலயங்கள்6தை மாதம்5சித்தர்கள்4தினம் ஒரு திருவாசகம்3ஜோதிட கருத்து கணிப்பு3மார்கழி மாத ராசி பலன்கள்-20232புரட்டாசி மாத ராசி பலன்கள்2ஆவணி மாத ராசி பலன்கள்2வாஸ்து மர்மங்கள்2Navagraha temples2தை மாத பலன்கள்1மாசி மாத பலன்கள்1ஜோதிட மென்பொருள்1ஆலயங்கள்1பங்குனி மாத ராசி பலன்கள்1horoscope1ஐப்பசி மாத ராசி பலன்கள்-20231மார்ச் மாத ராசி பலன் 20241

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular