Wednesday, April 24, 2024
Home108 திவ்ய தேசம்தலைவிதியை மாற்றி உங்கள் வாழ்க்கையை வசந்தமாக்கும் அற்புத திவ்ய தேசம் -தஞ்சை மாமணிக் கோவில்

தலைவிதியை மாற்றி உங்கள் வாழ்க்கையை வசந்தமாக்கும் அற்புத திவ்ய தேசம் -தஞ்சை மாமணிக் கோவில்

பராசரஹோரை படி கணிக்கப்பட்ட 265 பக்க ஜாதக அறிக்கை -Rs.101/-

மேலும் விரிவான தகவலுக்கு கீழே உள்ள பட்டனை தொடவும்

google news astrosiva

திவ்ய தேசம் -தஞ்சை மாமணிக் கோவில்

தஞ்சாவூர் பல வகைகளில் மிகவும் பிரசித்தி பெற்றது என்பது வரலாறு காட்டும் உண்மை. 108 திருப்பதிகளில் நரசிம்மருக்கு முக்கியத்துவம் கொடுக்கும் கோயில்களில் தஞ்சை மாமணிக் கோவிலும் அதனருகே வீற்றிருக்கும் தஞ்சையாளிக் கோயிலுக்கும் பங்கு உண்டு.

தஞ்சாவூர் ரயில் நிலையத்திலிருந்து சுமார் 4 கிலோமீட்டர் தூரத்திலும் , திருவாரூர்க்கு மேற்கே 58 கிலோமீட்டர் தூரத்திலும் வெண்ணாற்றங்கரையில் அமைந்திருக்கிறது. மாமணிக் கோயில் , மணிக்குன்றம் தஞ்சையாளிக் கோயில் ஆகிய மூன்று கோவில்களிலும் ” பெருமாள் ” எழுந்தருளி இருக்கிறார் . இவை பக்கத்து பக்கத்துக் கோயில்களாகவே இருக்கின்றன .

திவ்யதேசம் ஸ்ரீ நீலமேக பெருமாள் கோவில்

மணிக் கோயிலில் மூலவர் ஸ்ரீ நீலமேகப் பெருமாள் கிழக்கு நோக்கி வீற்றிருக்கிறார்.

தாயார் செங்கமல வல்லி.

தீர்த்தம் கன்னிகா புஷ்கரணி , அம்ருத தீர்த்தம்.வெண்ணாறு

மணிக்குன்றம் கோயிலில் மூலவர் மணிக்குன்றப் பெருமாள்.

தாயார் அம்புஜவல்லி.

தீர்த்தம் ஸ்ரீராம தீர்த்தம் வெண்ணாறு .

விமானம் மணிக்கூட விமானம் ,

மூன்றாவது கோயில் தஞ்சையாழி மொட்டைக் கோபுரம் மூலவர் ஸ்ரீவீர நரசிம்மப் பெருமாள்.

தாயார் தஞ்சைநாயகி ,

தீர்த்தம் சூரிய புஸ்கரணி வெண்ணாறு .

விமானம் வேத சுந்தர விமானம்.

திவ்ய தேசம் -தஞ்சை மாமணிக் கோவில்

புஷ்கரணி மாமணிக் கோயிலின் மூல வரலாறு சரியாகத் தெரியவில்லை. மார்க்கண்டேய முனிவருக்கு எம்பெருமாள் தரிசனம் கொடுத்ததாகச் சொல்லப்படுகிறது.அதேபோல் நீண்ட காலம் தவம் புரிந்த பராசர முனிவருக்கு பகவான் பிரத்திட்சயமாகியிருக்கிறார். இரண்டாவது கோயிலான மணிக்குன்றத்தில் மார்க்கண்டேயர் பெருமானுடைய வேண்டுதலின் பொருட்டு பலமுறை நேரிடையாகத் தரிசனம் கொடுத்ததாக வரலாறு.

மூன்றாவது கோயில் தஞ்சையாளிகர் கோயிலுக்கு ஒரு சிறப்பு வரலாறு உண்டு . பகவான் தஞ்சக யானையைப் பிளக்க நரசிம்ம அவதாரம் எடுத்து நகங்களால் குத்திக் கிழித்த போது தஞ்சகன் வேண்டிக் கொண்டபடி நரசிம்ம உருவத்தோடு சேவை சாதித்தார். அதேபோல் தஞ்சகன் பெயரால் ஊரும் பெயர் மாறிற்று.தஞ்சகன் நகர்தான் பின்னர் தஞ்சாவூராக மருவியது. இந்தக் கோயிலின் விக்ரகங்கள் தஞ்சையைப் பார்த்தபடி அமைந்திருப்பதால் தஞ்சையைக் காத்தருளும் தெய்வம் என்று வழங்கப்படுகிறது.

திருமங்கை ஆழ்வார் , பூதத்தாழ்வார் இந்தக் கோயில்களைப் பற்றி பாடியிருக்கிறார்கள்.

திவ்யதேசம் ஸ்ரீ நீலமேக பெருமாள் கோவில்

பரிகாரம்

‘ ஏவல் – பில்லி , சூன்யம் – பேய் பிசாசு போன்ற துர் தேவதைகளால் பாதிக்கப்பட்டவர்களும் எதையோ கண்டு பயந்து என்ன சிகிச்சை செய்தும் பலனின்றி பித்துப் பிடித்து தன்னிலை மறந்தவர்களும் நரம்பு தளர்ச்சி மூளை வளர்ச்சி குன்றியவர்களும் இந்தக் கோயிலுக்கு வந்து செய்ய வேண்டிய பூஜைகளைச் செய்தால் அத்தனைக் கொடிய நோயிலிருந்தும் தப்பி விடலாம்.

விதியை மாற்றி எழுதும் வலிமை மனிதர்களுக்கு இல்லை . ஆனால் பிரார்த்தனை மூலம் இந்தக் கோயில் பெருமாளின் அனுக்கிரகத்தோடு விதியை நல்லபடியாக மாற்றி எழுத முடியும் . இது இன்றைக்கு நேற்றைக்கல்ல , காலம் காலமாக நடந்து வரும் உண்மை.எனவே உங்கள் கஷ்டங்கள் முற்றிலும் விடிய இங்கு சென்று வந்தால் போதும்.

Google Map

ASTROSIVA Whatsapp சேனலில் இணைய

வாட்ஸ் ஆப் சேனல் மூலமாக இணையும் போது உங்களது தொலைபேசி எண் யாருக்கும் தெரியாது .

பராசரஹோரை படி கணிக்கப்பட்ட 265 பக்க ஜாதக அறிக்கை -Rs.101/-

மேலும் விரிவான தகவலுக்கு கீழே உள்ள பட்டனை தொடவும்

RELATED ARTICLES

கட்டுரை வகைகள்

இன்றைய ராசி பலன்519அடிப்படை ஜோதிடம்184இன்றைய பஞ்சாங்கம்165ஜோதிட குறிப்புகள்159ஜோதிட தொடர்101ஆன்மிக தகவல்93குரு பெயர்ச்சி பலன்கள்64அம்மன் ஆலயங்கள்62108 திவ்ய தேசம்53பரிகாரங்கள்32நட்சத்திர ரகசியங்கள்30சக்தி தரும் மந்திரங்கள்28சனி பெயர்ச்சி பலன்கள்25சிவன் ஆலயங்கள்20கோவில் ரகசியங்கள்20ராசிபலன்19மலையாள மாந்திரீக மந்திரங்கள்19தசா புத்தி பலன்கள்19தோஷங்களும்-பரிகாரமும்18அற்புத ஆலயங்கள்18சுபகிருது வருட பலன்கள்13புத்தாண்டு பலன்கள்-202213குரோதி வருட பலன்கள் 202413சனி பெயர்ச்சி நட்சத்திர பலன்கள்13சோபகிருது வருட பலன்கள்13வாக்கிய சனி பெயர்ச்சி பலன்கள் -2023-202613ராகு கேது பெயர்ச்சி பலன்கள்-2023-202513ராகு கேது பெயர்ச்சி பலன்கள் - 2022-202313ராகு கேது பெயர்ச்சி பலன்கள் - 2020-202213பிலவ வருட புத்தாண்டு பலன்கள்12ஆங்கில புத்தாண்டு பலன்கள்-202412ஆங்கில புத்தாண்டு பலன்கள்-202312நவராத்திரி பூஜை10பெருமாள் ஆலயங்கள்8Gem Stone8கருட புராணம்7திருமண பொருத்தம்7தேவாரத் திருத்தலங்கள்7முருகன் ஆலயங்கள்6சித்தர்கள்5தை மாதம்5தினம் ஒரு திருவாசகம்3ஜோதிட கருத்து கணிப்பு3வாஸ்து மர்மங்கள்2புரட்டாசி மாத ராசி பலன்கள்2ஆவணி மாத ராசி பலன்கள்2Navagraha temples2மார்கழி மாத ராசி பலன்கள்-20232மார்ச் மாத ராசி பலன் 20241பங்குனி மாத ராசி பலன்கள் -20241ஜோதிட மென்பொருள்1ஆலயங்கள்1horoscope1ஐப்பசி மாத ராசி பலன்கள்-20231தை மாத பலன்கள்1பங்குனி மாத ராசி பலன்கள்1மாசி மாத பலன்கள்1ஏப்ரல் மாத ராசிபலன்கள்-20241

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular